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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
Tuzo za Umahiri wa Uandishi wa Habari Tanzania kutolewa Mei 3, 2011

Kamati ya Maandalizi ya Tuzo za Umahiri wa Uandishi wa Habari Tanzania (EJAT)
imeandaa usiku maalum ambapo kutakuwa na hafla ya kuwazawadia waandishi wa
habari ambao walifanya vizuri katika makundi mabalimbali ya uandishi kwa mwaka
2010. Hafla hiyo itafanyika Mei 3, 2011 katika ukumbi wa Mlimani City, jijini Dar es
Salaam.

Kamati ya Maandalizi inaongozwa na Baraza la Habari Tanzania (MCT) na
inagjumuisha Chama cha Waandishi wa Habari Wanawake (TAMWA), Chama cha
Waandishi wa Habari za Michezo (TASWA), HakiElimu, Chama cha Waandishi wa
Habari za Mazingira Tanzania (JET), Chama cha Waandishi Walio katika Mapambano
Dhidi ya Ukimwi (AJAAT), Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Taasisi ya Uandishi wa
Habari Kusini mwa Afrika- Tawi la Tanzania (MISA-TAN), Chuo Kikuu cha Johns
Hopkins na Chama cha Wamiliki wa Vyombo vya Habari Tanzania (MOAT).

Hafla hiyo itatanguliwa na shughuli nyingi ikiwa ni pamoja nah ii ya leo ya kuzindua
rasmi Tuzo za Umahiri wa Uandishi wa Habari . Kwa hivyo basi Kamati inawaomba
waandishi wa habari ambao wanataka kushiriki katika mashindano haya ya tuzo
kutuma kazi zao ambazo zilichapishwa gazetini au kutangazwa kwenye radio au
televisheni kuanzia Januari 1, 2010 mpaka Desemba 31, 2010. Fomu za ushiriki
zinapatikana MCT, kwenye tovuti ya MCT na zitasambazwa katika klabu za waandishi
wa habari na katika ofisi za vyombo vyote vya habari.

Kamati ya Maandalizi imeteua majaji ambao ni watu waadilifu, wanaoheshimika katia
jamii na ambao wana uzoefu katika masuala ya habari. Mchakato wa kupata mshindi
katika tuzo hizi utafuata vigezo maalum vya kitaaluma kwa habari zilizochapishwa
magazetini au kutangazwa katika radio na televisheni. Mahsusi kabisa, majaji
wataangalia kama habari inayoshindanishwa inasaidia kutoa maarifa mapya kuhusu
suala muhimu katika jamii, upekee wa kazi ya mwandishi; ubunifu , utafiti na ubora
wa namna kazi ya mwandishi ilivyowasilishwa; umabhiri katika lugha; kiwango cha
kufuata maadili ya kitaaluma ikiwa ni pamoja na kusema ukweli, usahihi, ustaarabu na
kuweka urari katika habari.
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Katika tuzo za mwaka huu, waandishi watatakiwa kushindanisha kazi zao katika
makundi 16 yatuatayo:

1. Tuzo ya Uandishi wa habari za Utawala Bora, upande wa magazeti, radio na
televisheni;

2. Tuzo ya Uandishi wa habari za Jinsia upande wa magazeti, radio na televisheni;

3. Tuzo ya Uandishi wa habari za Uchumi na Biashara, upande wa magazeti, radio
na televisheni;

4. Tuzo ya Uandishi wa habari za Michezo na Utamaduni, upande wa magazeti,
radio na televisheni;

5.)'1

Tuzo ya Uandishi wa habari za Mazingira, upande wa magazeti, radio na
televisheni;

6. Tuzo ya Uandishi wa habari za Afya, upande wa magazeti, radio na televisheni;

7. Tuzo ya Uandishi wa habari za Virusi vya Ukimwi na Ukimwi, upande wa
magazeti, radio na televisheni;

8. Tuzo ya Uandishi wa habari za Malaria, upande wa magazeti, radio na
televisheni;

9. Tuzo ya Uandishi wa habari za Watoto, upande wa magazeti, radio na
televisheni

10. Tuzo ya Uandishi wa habari za Elimu, upande wa magazeti, radio na televisheni;

11. Tuzo ya Uandishi wa habari kuhusu Kazi na Mahusiano kazini, kwa upande wa
magazeti, radio na televisheni;

12. Tuzo ya Mpiga Picha Bora
13. Tuzo ya Mchoraji Bora wa Vibonzo;

14. Tuzo ya Uandishi wa habari za Mawasiliano, upande wa magazeti, radio na
televisheni;

15. Tuzo ya habari za Sayansi na Teknolojia, upande wa magazeti, radio na
televisheni;

16. Tuzo ya Uandishi wa habari za Watu Wenye Ulemavavu, upande wa magazeti,
radio na televisheni;



Kutakuwa na Kundi la Wazi la ambalo ni kwa ajili ya waandishi ambao kazi zao
hazikuweza kuingia katika makundi yaliyotajwa hapo juu.

Washindi wa kila kundi watazawadiwa vyeti, vikombe na zawadi ambazo
zitatangazwa baadaye. Pia kutakuwa na mshindi wa jumla ambaye atafaidika kwa
kugharamiwa masomo katika fani yoyote inayohusiana na habari ili mradi gharama
yake isizidi Dola za Kimarekani 4,000.
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